การที่คนๆนึงอยากตายจำเป็นต้องป่วยมั้ยคะ

เราอยากตายค่ะและเมื่อ 4 ปีที่แล้วเราเคยกินยาแล้ว แต่โดนส่งเข้าโรงพยาบาลทัน จนตอนนี้เราก็ยังอยากตายอยู่แต่พี่สาวเราเขาคิดว่าเราป่วยจึงอยากตาย ซึ่งเหตุผลในการอยากตายของเราคือเราแค่เบื่อกับครอบครัวที่เป็นอยู่ แล้วเมื่อสิ่งเดียวนี้ทำให้เราไม่มีความสุขเราก็เลยไม่มีเป้าหมายในชีวิตคิดว่าจะอยู่เพื่อทำอะไร แล้วอยู่ทำเพื่ออะไร คือไม่ได้มีปัญหาแค่ครอบครัวนะคะ คือเราเบื่อทุกๆอย่างเลย เราอยากอยู่เฉยๆ นอนเฉยๆไม่ต้องทำอะไรเลย ก็เลยคิดว่าตายไปเลยน่าจะดีกว่า อยู่ไปก็ไม่มีอะไรทำ ในกรณีนี้ถือว่าเราป่วยมั้ยคะ เราค่อนข้างรำคาญที่พี่สาวพยายามยัดเยียดความป่วยให้กัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่