Touch Bar Macbook M1 หาย กดตั้งค่า Control Strip ก็ไม่ได้ ไม่เจออะไรเลยค่ะ ทำยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม

สภาพเป็นงี้ค่ะ คือใช้งานอยู่ดีๆหายไปเลย ในหน้า setting ก็ไม่ขึ้นหัวข้อ Touch Bar เพื่อให้แก้ไขอะไรได้เลย  Control Strip ก็ไม่ขึ้น 
ไม่รู้เราไปโดนอะไรปิดใช้งานไปหรือเปล่า  ปิด-เปิดเครื่อง Reset ใหม่ก็ทำหมดแล้ว ยังเหมือนเดิมค่ะ ต้องแก้ยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่