ผมตัดสินใจดีแล้วใช่มั้ยที่ทำแบบนี้

กระทู้คำถาม
เมื่อกี้ผมเล่นเกมอยู่ดีๆในห้อง พ่ออยู่ห้องครัวบ่นๆๆ (เมาหน่อย)​บอกลูกก็อกตัญญู​นั่นนี่ละมีคำนึงที่ผมนั้นขึ้นสุด
คือ *ไม่น่าเลี้ยงมาน่าจะฆ่าให้ตายแต่น้อย
หลังจากนั้นผมก็เถียงๆด่าๆไล่ให้ไปจากบ้าน (เพราะเป็นบ้านแม่)​
ค​ือตลอดมาพ่อไม่เคยมีประโยชน์​อะไรเลย คิดดู ขนาดผมบอกว่าให้ไปย้ายทะเบียนบ้านมาเพื่อที่ผมจะได้คัดทหารที่นี่ ก็ยังไม่สนใจอ่ะ คือความรับผิดชอบมีไหน? พ่อมาอยู่ตอนผมป.5ตอนนี้ผมจบม.6 ตอนมาแรกๆก็ดีพอหลังเลอะเทอะเอาแต่เมา แค่กินข้าวพร้อมหน้าเนี่ย5ครั้งยังไม่ถึงคือผมกับแม่เหลือทนแล้วจริงๆ
ขออภัยในความเรียงเรื่อง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่