หางานทำไร้ครอบครัว

สวัสดีคับผมชื่อเผือก อายุ18 เป็นคนลาว ไม่มีบัตรทำงานผมมาอยู่ที่ไทยตั้งอเเต่2ขวบ เเล้วไม่ได้กลับไปเลยคับ เรียนที่ไทย คับจบ ป.6พูดไทยได้ ตอนนี้ตัวคนเดียวคับ พ่อเเม่เเยกทาง มีเเค่คนรู้จัก ที่คอยให้ที่พักอาศัย ส่วนงานผมตกงานคับ ไปสมัคที่ไหนเขาก็ไม่รับ เนื่องจากไม่มีบัตรทำงาน ตอนนี้เครียดมากคับ ไม่รู้จะหางานที่ไหนทำอะไรต่อไป  ขอ โอกาศ ให้ผมเถอะคับผมอับจนหนทางจริงๆ วอนช่วยผมหน่อยเถอะคับได้ โปรด งานอะไรก็ได้ครับ ขอเเค่มีที่พักให้ ผมอาศัยอยู่กับเพื่อนคือผมก็ไม่อยากรบกวนเพื่อนมากเกินไป ผมท้อเลยครับสงสารในชีวิตตัวเอง ช่วยให้คำตอบผมทีเถอะคับผมควรทำยังไงดี

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่