เห็นมุมมืดคนเก่าจนเฉยๆ

เรื่องราวทั้งหมดมันไม่มีวันได้บรรจบกัน
เพราะนิสัยในตัวคุณจริงๆ เจ้าชู้ ใส่ร้าย
หรือ แอบขายบริการ สารพัดสิ่งอย่าง
ขนาดตัดขาดกันยังพยายามสร้างเรื่อง
สร้างราวเก่าๆขึ้นมาอีก 
    สิ่งที่อยากรู้ : คุณต้องการอะไรคับ!
หรือเป็นการเล่นสนุกบนความรู้สึกคนอื่น
ผมก็ขอเฉลยเลย "ไม่มีผลต่อชีวิตเรานะ"
    สิ่งสุดท้ายที่อยากบอก ความรักดีๆ
นั่นคือเรื่องจริง และเราก็ไม่คิดกลับไป
และก็คงไม่มีใจรักใครแบบคุณอีกจ้า
    รักแท้ รักดีๆ ไม่เหมาะกับคนไม่หวังดี
เช่นคุณ (ขออภัยถ้าว่ารุนแรงไปนะ)
    ขอยํ้า: หยุดการกระทำแบบไร้สาระนะ
ดูน่าเบื่อ น่ารำคาญ และที่สำคัญที่สุด
    "การนอกใจ-กาย" ไม่มีใครทนได้หรอก
ในสายตาเราคุณดูเป็นคนที่แย่มากที่สุด
แฟนใหม่คุณมีอยู่ ควรให้เกียรติเค้าบ้าง
    จะปรับปรุงตัวเป็นคนใหม่คงยาก เรารู้
จักนิสัยคุณดี และเราก็เฉยๆ เพราะมันคือ
ตัวตนคุณ สังคมคุณ สิ่งแวดล้อมคุณโตมา
มันเป็นเรื่องปกติสำหรับคุณ แต่มันเป็นเรื่อง
ใหญ่สำหรับเรา ที่เราคงรับไม่ได้และไม่คิด
ว่าคุณจะปรับตัวได้แน่นอน ดูจากการพนัน
ออนไลน์คุณยังเลิกเล่นๆไม่ได้ เราเลือกคน
มาสร้างครอบครัว มิใช่สนุกกับการใช้ชีวิต
ในแบบที่คุณเป็น คุณค่าของคนอยู่ที่การ
วางตัวตน นิสัย และจิตใต้สำนึกดีๆจริงๆ
       สุดท้าย ขอโทษนะ ..เราขอปฏิเสธคุณ และที่มาชี้แจงเพราะรำคาญไม่ใช่ต้องการจะกลับไปอีกแล้วจ้า
       จึงเรียนมาเพื่อทราบ
       รักเสมอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่