อายุ20ปี ผิวมันขาดน้ำ แก้ไข้อย่างไรดี?

คือเราเป็นคนหน้ามัน แต่รู้สึกว่าผิวแห้งๆอารมณ์แบบผิวขาดน้ำหน่ะค่ะ เวลาแสดงสีหน้าจะเห็นริ้วรอยชัดมาก โดยเฉพาะตอนคมวดคิ้ว เห็นเป็นร่องๆเลยที่หน้าผาก พยายามใช้สกินแคร์เติมความชุ่มชื่นแล้วนะคะ แต่หน้ากลับมัน ผิวก็ไม่ยอมชุ่มชื่น ไม่ยอมกักเก็บน้ำ หน้ามันแต่ตัวชั้นผิวหนังมันแห้งๆ มันเป็นเพราะอะไร ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ หรือแนะนำทางแก้ไข้ให้หน่อยนะคะ
[code][/code]

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
เติมเซรามายผิวช่วยได้ ทานของดร.พง ตัว 2x ceramides อะ มีสารสกัดจาก wheat ceramides จากฝรั่งเศษ ใครผิวแห้ง ขาดน้ำ 15วันหลังทานเริ่มเห็นผลละ แนะนำให้ทานไปเลย1-2เดือน แต่ถ้าแพ้กลูเตนจากข้าวสาลีไม่แนะนำนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่