เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ทำงานอย่างอื่นอยู่ สามารถสมัครอาชีพทางกฏหมายได้ไหมหรือต้องลาออกก่อน

คือตอนนี้ทำงานอยู่ค่ะ เป็นสาธารณสุข กำลังเรียนต่อนิติไปด้วย คือสงสัยว่าถ้าสมมุติเราจะสมัครพวกนิติกร หรือถ้าจบเนแล้วไปสอบทนาย อัยการ หรือผู้พิพากษา เราต้องลาออกจากงานก่อนไหมคะค่อยสมัครได้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่