รบกวนสอบถามเรื่องวิธีขาย RMF ที่ถูกต้องครับ

กระทู้คำถาม
สมมุติผมซื้อ SCBRMF ตั้งแต่อายุ 50 ปี พอถึงอายุ 55 ปีผมไม่ขายและซื้อต่อเนื่องทุกปีเพื่อหักภาษีเหมือนเดิม เมื่ออายุ 60 ปีเลิกทำงานจึงต้องการขาย RMF ออก ผมสามารถขายทั้งหมดออกไปตอนอายุ 60 ปีเลยทีเดียวคือรวม 10 ปีที่ซื้อสะสมมา หรือต้องขาย 5 ปีแรกออกไปก่อนจากนั้นค่อยขายออกทีละปีเพื่อให้ครบ 5 ปีตามเงื่อนไข
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่