อำลาปิดสายการผลิตมาร์ชด้วยอัตราสิ้นเปลืองวิ่งทางไกลอันน่าตะลึงครับ

กระทู้สนทนา
อัตราสิ้นเปลือง 25กม./ลิตรจากหน้าปัด ซึ่งได้วิ่งทางไกล ข้ามจังหวัดถนนดีบ้างไม่ดีบ้าง170กม.  โดยวิ่ง80-90-100 มีเหยียบเร่งแซง. มีสลับกับในเมืองและะเขตชุมชนบ้างประมาณ10กว่ากม.  ตอนที่วิ่งผ่านย่านมหาวิทยาลัย อำเภอและตัวเมืองในความเร็ว30-50 ครับ อัตราสิ้นเปลือง 1.2cvt บ้านๆแบบว่าจะซื้อe power ไปทำไมครับ ประเด็นต่อมา0w20 สังเคราะห์แท้ไม่เคยได้เท่านี้เลยครับ #หมายเหตุ #ใช้น้ำมันเครื่อง5w30. mobil สังเคราะห์ น้ำมันเกียร์cvt. valvoline และติดแผงออยเกียร์แยกครับ #เปิดแอร์ตลอดทาง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่