การเรียนในม.รามคำแหง

สวัสดีค่า เราเป็นDek66ค่ะ
เรียนสายศิลป์อังกฤษ-สังคม วิชาที่เราชอบตอนเรียนคือรัฐศาสตร์ ภูมิศาสตร์ ศาสนา อะไรประมาณนี้ค่ะ
ยังลังเลเรื่องคณะอยู่ อีกไม่กี่เดือนจะเข้ามหาลัยแล้ว เราเลยสนใจจะเรียนม.ราม แต่ไม่ค่อยรู้รายละเอียด ยังงงๆอยู่ค่ะ

เอ่อ เราอยู่แถวอีสานค่ะ แต่ไม่อยากลงเรียนแบบอ่านนส.แล้วไปสอบในจังหวัดเราเท่าไหร่ 
พอดีมีเพื่อนต่างห้องเรียนรามควบไปพร้อมตอนนี้ เพื่อนบอกไปเรียนที่กทม.ดีกว่าเยอะเลย 
เราอยากไปเรียนที่ม.รามในกทม.เลยค่ะ เราสามารถไปเรียนในม.ได้ทุกวันมั้ยคะ หรือไปบ้างไม่ไปบ้างแล้วแต่เรา  
ระหว่างเรียนอ่านนส.แล้วไปสอบเอาในจังหวัดที่เราอยู่ กับไปเรียนที่ม.โดยตรงเลย มีข้อดี ข้อเสีย ยังไงคะ

พี่ๆช่วยแนะนำได้ไหมคะเหมาะกับคณะไหน แล้วเป็นยังไงบ้างคะตอนเรียน 
ขอบคุณมากๆค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่