แอบชอบเพื่อนสนิททำไงดีคะ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะเราชื่อแพน(นามสมมุตินะคะ)คือเราแอบชอบเพื่อนสนิทค่ะสนิทกันเมื่อไม่นานมานี้แต่ก็เป็นเพื่อนกันมานานแล้วคือใจนึงมันก็ไม่อยากบอกนะคะแต่ก็กลัวเสียเพื่อนส่วนอีกใจนึงมันก็อึดอัดอ่ะค่ะเพราะไม่อยากเก็บเรื่องนี้ไว้คนเดียวไม่รู้ว่าจะทำยังไงจะบอกเพื่อนสนิทที่เป็นผู้หญิงก็กลัวเพื่อนบอกจะบอกเพื่ิอนที่เราแอบชอบก็กลัวเพื่อนรับไม่ได้เลยตัดสินใจเขียนกระทู้นี้ขึ้นมาถ้าจะใช้มุขจีบก็กลัวเพื่อนเขาจะรู้ทันอยากบอกมากเพราะจะจบกันไปหาที่เรียนไหมแล้วตอนนี้ก็เป็นได้แค่เฟื่อนอยู่ดีอยากรู้ว่าควรทำยังไงดีถ้าไม่จีบก็ขอวิธีที่ทำไมเลิกชอบค่ะ🥲
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เข้าไปจีบเลยค่ะอย่าน้อยเราก็ได้พูดสิ่งที่อยู่ในใจค่ะถึงแม้ว่าทำตอบจะออกมายังไงเราก็รับได้ค่ะดีกว่าไม่พูดค่ะ ลุยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่