การจีบ ผู้หญิงในวัยทำงาน

สวัสดีครับ  
ผมเริ่มทำงานที่ใหม่ได้ไม่นาน
ทีนี้มีโอกาสได้รู้จัก ผู้หญิง คนนึงในที่ทำงาน
แต่เราทั้งคู่ไม่ได้ทำงานร่วมกัน คืออยู่คนละทีม   ซึ่งผมรู้สึกประทับใจเธอมากๆ  และอยากอยากจะรู้จักเธอ

คำถามผมคือ ผมควรจะเริ่มทำความรู้จักกับเธอยังไงดี เนื่องจากเราไม่ได้ติดต่อประสานงานกัน    ใน บ. มีรูปแบบ chat zoom  ผมอยากจะทราบว่า การทักทายแบบใด เพื่อไม่ให้อีกฝ่ายรู้สึกระแวงหรอครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่