Huawei watch fit 2 เป็นแบบนี้แบตหมดเร็วเกินไปหรือเปล่า?

ซื้อ huawei watch fit 2 มาเมื่อวันที่ 3 ก.ค.65 (น่าเสียดายจริง ๆ ที่ตัดสินใจซื้อตอนที่เค้าเลิกแถมตาชั่งค่ะ)
และใช้ต่อเนื่องมาทุกวัน ซึ่งนำไปใช้จับระยะเดินออกกำลังกายบ้างเป็นบางวัน
ช่วงแรกพบว่าแบตอยู่ได้ประมาณ 5-6 วัน (แบรนด์บอกว่าถ้าไม่ใช้เยอะได้ 10 ใช้เยอะอยู่ได้ประมาณ 7 วัน ซึ่งเราใช้อยู่ที่ 5-6 วัน ก็ยังโอเคค่ะ)
ทีนี้เมื่อคืนวันเสาร์ที่ 23 ชาร์จไปเต็ม 100%
วันจันทร์ที่ 26 ขับรถมาถึงที่ทำงานเวลาเช้าพบว่าแบตหมดไปเลย แบบเครื่องดับ
เลยชาร์จตั้งแต่เช้า พออังคารที่ 27 ช่วงสามโมง แบตเหลือ 27% ก็เลยตัดสินใจชาร์จเต็มไปก่อน
วันพุธที่ 28 ตอนเช้าแบตเหลือ 59% อย่างนี้ผิดปกติมั้ยคะ กำลังสงสัยว่าเราเปิดฟังก์ชันอะไรค้าง หรือใช้งานหนักเกินหรือเปล่า
แบตถึงหมดเร็วมาก ๆ 

ปล.ซื้อเครื่องจากเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะค่ะ และทางสาขาบอกว่าถ้าเครื่องมีปัญหาต้องนำไปให้ช่างที่ฟิวเจอร์ดู
เลยอยากสอบถามเบื้องต้น เผื่อว่าตัวเองเปิดอะไรค้างไว้ และทำให้กินแบตมาก ๆ
ขอความช่วยเหลือค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่