ชายหญิงตามหารักกันข้ามภพ-ชาติอ้างสวยหรู “บุพเพสันนิวาส”

กระทู้คำถาม
ตามหลักศาสนาที่ผมเข้าใจคนเดียว

คิดแบบบ้านๆ

ผมว่าก็เหมือนหม ติดเป้ง อย่ามาอ้างคำสวยหรู

ตอนผมฝึกบุพเพสันนิวาสญาณ

ผมนึกถึงชายบ้ากามกับหญิงไม่รู้จักพอ

แล้วตะติญะฌานผมที่ถอยออกมาเพื่อจะเข้า
ทุติญะฌานเพื่อจะเข้าบุเพสันติวาสญาณ

ผมขาดกระเด็นทุกที เป็นสัญญาในจิต

จนทำฌานผมเสื่อมได้คิดถึงแล้วจัอ้วก

เพราะในอดีตเคยเห็นหมาวัดมันมาลุมตัวเมีย
ตัวเดียว คิดว่าหมาตัวเมียมีต้องเยอะ
ทำไมมาตามตัวเมียอยู่ตัวเดียว

แล้วไม่เลือกที่สมสู่มาสมสู่กันในวัด
ต้องเอาก้อนหินขว้างแต่ไล่กี่ทีมันก็มาเหมือนเดิม
สงสัยมันมีบุพเพสันติวาสกันเนาะ
มีอะไรกับผีนะสิ มันคือฤดูติดสัตว์ของหมา

แต่อ้างคำหรูบุพเพสันนิวาส
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่