ประจำเดือนมาบ้างไม่มาบ้างทำยังไงดีคะ?

สวัสดีนะคะทุกคน คือวันนี้อยากมาสอบถามและปรึกษาเรื่องประจำเดือนและสิวค่ะ ก็คือตอนนี้หนูอายุ16ค่ะ แต่ประจำเดือนมาบ้างไม่มาบ้าง บางครั้งขาดไป2-3เดือนก็มี ทีนี้พอมาอีกครั้งจะปวดท้องหนักมากเลยค่ะ ร่วมกับอาการท้องเสีย เป็นแบบนี้มาตลอดเลยค่ะ ทำยังไงดีคะ แล้วก็ขอเสริมอีกนิดนะคะ พอดีประจำเดือนกับสิวเนี่ยเป็นเรื่องฮอร์โมนเหมือนกัน ตอนนี้หนูเป็นสิวหนักมากค่ะเป็นตั้งแต่อายุ13ตอนนี้16 แล้ว สี่ปียังไม่หายอยากทราบว่ามันเกี่ยวข้องกับที่ประจำเดือนมาบ้างไม่มาบ้างมั้ยคะ ตอนนี้ขาดความมั่นใจมากเลยค่ะ😭

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่