เกี่ยวกับมะเร็งลำไส้

อยากจะสอบถามพวกพี่ๆเพื่อนๆ พอดีพ่อผมตรวจเจอก้อนเนื้อในลำไส้ เลยได้ทำการตัดชื้นเนื้อไปตรวจ แต่พอฟังผล หมอก็สรุปไม่ได้ว่าเนื้อก้อนนี้ดีหรือร้าย หมอเลยได้ทำการนัดเพื่อจะฝ่าตัดเอาก้อนนี้ออก เพราะว่าถ้าปล่อยไว้จะเกิดอันตรายและอาจจะลามไปที่อื่น เวลาพ่อผมกินข้าวเข้าไปถ้ากินแต่พอดีก็จะไม่เป็นอะไร แต่พอกินอิ่มเมื่อไหร่ท่านจะเกิดอาการปวดท้องเนื่องจากอาหารที่กินลงไป ไม่ได้ถูกนำไปย่อยสลายเพราะก้อนเนื้อก้อนนี้ไปทำให้ลำไส้อุดตันเลยอยากสอบถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่มีประสบการณ์ ว่าที่หมอตัดชิ้นเนื้อไปตรวจทำไมหมอถึงไม่สามารถยืนยันได้ว่าก้อนเนื้อนี้มันดีหรือร้าย และถ้าเกิดเป็นก้อนเนื้อร้าย ได้ทำการฝ่าตัดแล้วจะดีขึ้นไหม จะสามารถหายขาดได้ไหม รบกวนด้วยครับสงสารคุณพ่อ เห็นท่านปวดแต่ละทีผมก็ส่งสารท่านเหลือเกิน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่