พัสดุจัดส่ง Kerry หาย!

ขอปรึกษาสมาชิก Pantip เผื่อว่าใครเคยมีประสบการณ์คล้ายกันนี้ครับ

25/7/'65
อยากสอบถามกรณี สั่งผลไม้ (ทุเรียน) ส่งทาง Kerry ไป 2 ลูก คนละกล่อง พัสดุ2 หมายเลขแยกคนละกล่อง แล้วสถานะจัดส่งวันนี้ในระบบคือจัดส่งเรียบร้อยแล้วทั้ง2กล่อง 
ประเด็นคือ ทางคนส่งไม่ได้โทรมาแจ้งว่ามาส่ง เขาวางไว้เฉยๆ บริเวณด้านล่างหอพัก (เชคในระบบเวลาส่ง 11:31 น.) ผมกลับมาที่หอพักเวลา 17:10 น. มาเชคของพบว่ากล่องพัสดุหายไป 1 กล่อง !!!
ผมได้โทรเชคกับคนมาส่ง เขาแจ้งว่าส่งเรียบร้อยทั้ง2 กล่อง และได้ถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐาน แต่น้ำเสียงและการพูดมีพิรุจบางอย่างที่ผมสงสัยว่าคนเอาของไปคือพนักงานส่งของคนนี้ และมีเจ้าของหอพบว่าคนส่งพัสดุเดินเข้าหอมา 2 รอบ! (รอบที่1 คือเวลา ประมาณ 11:30 น. ซึ่งตรงกับเวลาในระบบ. รอบที่2 เวลาประมาณ 13:00 น.)
และเจ้าของหอไม่พบพัสดุชิ้นใดจาก Kerryมาส่งในรอบที่2 ที่เจ้าหน้าที่คนส่งดังกล่าวเดินเข้ามา
กรณีนี้ผมสามารถดำเนินการอะไรได้บ้างครับ
ปล.1).เชคกล้องวงจรปิดที่หอแล้วพบว่าใช้การไม่ได แต่เจ้าของหอยืนยันพบว่าคนส่งพัสดุเดินเข้ามาในบริเวณหอ 2 ครั้ง (คนละเวลาดังกล่าว)
ปล.2) เลขพัสดุกล่องที่หาย KEX20771997892
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่