รำคาญญาติแจ้งความได้ไหม

รำคาญมากค่ะ พอตกเย็นมาเปิดเพลงซ้อมตีกลองทุกวัรไม่รู้ซ้อทไปทำไมนักหนา ช่วงหลังมานี่วันอาทิตย์พาเพื่อนมาตั้งวงร้องเพลง ตีกลอง เล่นกีต้าร์ ห้องนอนเราติดกับบ้านนั้น เราประสาทจะกินแล้วค่ะ ตอนนี้ก็เปิดเพลงซึ่งเปิดฟังดังมาก ทำอย่างไรได้บ้างคะ คนทั้งซอยขนาดบ้านไกลกว่าเรายังรำคาญแต่พูดไม่ได้มันเหมือนคนบ้าค่ะ ญาติเราเองเป็นพี่ชายพ่อ เคยทะเลาะกับย่าเราก็ถือมีดเหมือนจะฟันย่า วันดีคืนดีทะเลาะกับย่าก็เดินวนด่ารอบบ้าน ลูกสาวลุงเคยจะทำโรงจอดรถแต่ถ้าทำแล้วน้ำมันจะไหลลงห้องน้ำห้องเราพ่อเราก็ไปบอกไม่รู้บอกยังไงต่อยกันอีกพ่อเราเลยไม่ยุ่งอีกเลย แถมที่บ้านย่าก็ยังไม่แบ่ง ที่ดินอยู่ธกส.พ่อเราก็ผ่อนคนเดียว แต่ไอลุงนี่บอกว่าถ้าไม่แบ่งที่เท่ากันไม่ยอมแต่ไม่ช่วยผ่อนเลย เราจะทำกงดีกับคนแบบนี้ตอนนี้ประสาทจะเสียเพราะเสียงเพลงแล้วค่ะ บางทีพ่อเราออกกะมาต้องมาฟังเพลงดังจนนอนไม่หลับ จนต้องลางานไปเลย อาจตะยาวๆวนๆงงๆหน่อยนะคะเหมือนพิมพ์ระบายไปด้วยค่ะไม่รู้จะทำยังไง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่