หนูควรบอกแฟนใหม่ของแฟนเก่ามั้ยคะ ว่าแฟนเก่านิสัยเป็นยังไง

สวัสดีค่ะพี่ๆ วันนี้หนูมีคำถามที่อยากจะปรึกษาและถามพี่ๆค่ะว่าสิ่งที่หนูจะทำเนี่ยมันควรมั้ยคือ หนูกับแฟนเก่าอะค่ะ สมมุติว่าชื่อ นาย แล้วกันนะคะ หนูกับนายเลิกกันไปประมาณจะ 2 ปีได้แล้วค่ะ ซึ่งเหตุผลที่หนูกับนายเลิกกันเนี่ยมันจบไม่ค่อยสวยค่ะคือ นายเขามีพฤติกรรมทำร้ายร่างกาย ตบตี ซ้อมหนูค่ะ และก็นอกใจทั้งๆที่หนูอยู่กับเขานอนข้างเขา เราเลยเลิกกันก่อนจะคบกันได้ 1 ปีค่ะ เราสองคนต่างคนต่างมีใหม่นะคะ นายเขาก็มีแฟนใหม่เรื่อยๆค่ะ ส่วนหนูตอนนี้กับคนปัจจุบันจะ 2 ปีแล้วค่ะ หนูกับแฟนก็มีลูกด้วยกันนะคะมีความสุขดี เข้าเรื่องเลยล่ะกันนะคะ คือหนูเข้าไปดูเฟสแฟนเก่าก็เห็นเฟสแฟนใหม่เขานะคะ คือ เขาสองคนก็เลิกกันแล้วนะคะ ด้วยสาเหตุคือน่าจะนายนอกใจนะคะ เดาจากการโพตส์ของผญนะคะ เเล้วคือหนูก็เห็นอะค่ะ ว่าเขาเลิกกันด้วยสาเหตุคล้ายๆกัน เลยแบบสงสารที่เป็นผญด้วยกันและก็ไม่อยากให้เขาเจอแบบที่หนูเจอ เลยอยากจะเตือนเขา เพราะเขามีทีท่าอยากจะกลับไปคบกับนาย หนูควรบอกเขาดีมั้ยคะว่านายเคยทำร้ายร่างกายและนอกใจหนู เพื่อเตือนเขา หรือไม่ควรยุ่งต่างคนต่างอยู่ดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่