ระหว่างเทปวาชิกับดินน้ำมันติดผนัง อันไหนทนกว่ากันและไม่ทำให้ผนังเป็นรอย

ขออนุญาติสอบถามผู้มีประสบกาณ์ในพันทิปนะครับ พอดีว่าอยากหาอะไรมาตกแต่งห้องครับ และก็ชอบถ่ายรูป หรือหาอะไรมาแขวน ๆ อยู่แล้วแต่ว่าตอนนี้ไม่อยากเจาะห้องเพิ่มเพราะเนื่องด้วยว่าสงสารห้องนอนตัวเองแล้ว พรุนหมดแล้วครับ เลยอยากลองเปลี่ยนแนวมาหาอ่ะไรแปะแทน แต่ว่าไม่เคยทำรู้เรื่องมากก่อนเลยครับ รู้แค่ว่ามีเทปวาชิ ที่กำลังฮิต ๆ กันมาตลอด แล้วก็เพิ่งได้เห็นดินน้ำมันติดผนังครับ
   เลยอยากทราบว่าสองตัวนี้ ตัวไหนเหนียวแน่นกว่ากันครับในระยะการใช้งาน และตัวไหนไม่ทำร้ายผนังกำแพงครับถ้าเราอยากจะเปลี่ยนหรือว่าอยากดึงออกมาครับ  เพราะด้วยความเทปวาชิก็มีความน่ารัก  แต่ว่าตัวดินน้ำมันก็เหมือนทำให้ภาพนั้นสามารถติดได้ 

ใครที่ชอบติด ๆ แปะ ๆห้องรบกวนแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ เพราะด้วยว่าเคยเอากาวสองหน้าติดกับสายไฟแปะที่กำแพงแล้วก็ไม่อยู่ เทปใสแล้วก็ไม่อยู่ ( เคยทำมานานมากแล้ว ) แต่ก็ไม่เคยนำอะไรมาตกแต่งห้องอย่างอื่นนอกจากไฟสาย ๆ ครับ  

ขอบคุณมากครับ ผิดถูกประการณ์ใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่