รับโอนที่ดินจากพ่อจะได้กรรมสิทธิ์บ้านในที่ดินด้วยไหม

กระทู้คำถาม
พ่อจะโอนที่ดินที่มีบ้านที่อยู่อาศัยปัจจุบันตั้งอยู่ด้วยให้เรา  ถามว่าบ้านนี้เราจะเป็นเจ้าของโดยอัตโนมัตหรือว่าจะต้องทำอย่างไรต่อ  และเราต้องระบุในการโอนไหมว่ามีบ้านอยู่ในที่ดินด้วย  และถ้าระบุว่ามีบ้านด้วยค่าธรรมเนียมการโอนจะเพิ่มขึ้นไหม
...ขออภัยถ้าtagผิดห้อง
แสดงความคิดเห็น