ปัญหาการส่งภาพจากแอปขึ้นหน้าจอ hisense andriod tv

กระทู้คำถาม
รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ คือผมใช้ Hisense android tv 4k uhd 55e7g 
ซึ่งก่อนหน้านี้ก็ใช้ได้ปกติไม่มีปัญหาอะไร แต่มาช่วง 3-4 วันนี้ มันแคสต์หน้าจอจากแอป viu ขึ้นทีวีไม่ได้และภาพ icon ต่างๆ ใน youtube ก็ไม่แสดง รวมถึงภาพพักหน้าจอ ก็ขึ้นแค่รูปเดียวแล้วขึ้นข้อความต่างๆ ดังภาพ ใครรู้วิธีแก้ปัญหารบกวนบอกหน่อยนะครับ 🙏🏻🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่