ปอยผมหยักศกทำไงดี

กระทู้คำถาม
เราเป็นคนผมหยักศกค่ะแล้วเวลามัดผมแล้วผมจะชอบชี้ฟูหนักมากๆ มันจะน่ารำคาญตรงที่ว่าโคน กับลูกผมเราจะหยิกมากๆ แต่ปลายผมก็ตรงปกติไม่เป็นลอนอย่างที่ควรจะเป็น ทำให้เวลาเรามัดแล้วพอผมโต้ลมนิดหน่อยก็จะฟูขึ้นจนเหมือนสิงโตเลยค่ะ เราเป็นคนที่หัวเหม่งอยากจะตัดหน้าม้าแต่ตัดไม่ได้เพราะโคนผมเรามันหยิก เคยแก้ปัญหาด้วยการหนีบผมแล้วค่ะ แต่ว่าพอโดนเหงื่อผมก็จะกลับมาเป็นเหมือนเดิม มีใครมีวิธีการแกปัญหาที่ดีกว่าการหนีบหรือการยืดผมรึเปล่าคะเราจนปัญญาแล้วจริงๆ😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่