แมวเด็กทำไมอึฉี่บ่อยจัง

สวัสดีค่ะ เพื่อนพี่ๆในพันทิป ขอสอบถามเรื่องน้องเหมียวหน่อยค่ะ
ได้รับลูกแมวไทยมาเลี้ยง 1 ตัว เลี้ยงได้ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ ตอนนี้น้องอายุ 3 เดือนครึ่ง เป็นแมวตัวแรกที่เราเลี้ยงระบบปิด สังเกตุว่าน้องอึประมาณวันละ 2-4 ครั้ง และ ฉี่ ไม่ต่ำกว่า 5 ครั้งต่อวัน ซึ่งเท่าที่ลองศึกษาดูแมวชาวบ้านเขาอึและฉี่น้อยกว่านี้ เลยอยากจะมาสอบถามพี่ๆเพื่อนๆ ที่เลี้ยงแมว ว่าอาการแบบนี้ผิดปกติไหมค่ะ 

น้องกิน Nekko อาหารเปียก เช้า-เย็น แต่ระหว่างวันจะเทอาหารเม็ดให้น้องเพื่อหิวค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่