เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ขอวิธี ตัดวีดีโอคลิป .mvk ยังไงครับ คลิปยาวหลายชั่วโมง จะตัดเป็นพาร์ทๆครับ

ผมอัดเกมด้วย OBS มาได้เป็นไฟล์ .mvk 
ซึ่งไม่สามารถใช้ พรีเมียร์โปรตัดได้ พอแปลงเป็น mp4แล้ว ปรากฎว่าภาพแตกครับ ไม่โอเคเลย 
มีโปรแกรม หรือวิธีไหนแนะนำมั้ยครับ ผมตัดง่ายๆพอครับ แต่ตัดออกแล้วต่อกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่