อยากร้องเรียนพนักงาน Call Center​ ทรู

กระทู้คำถาม
อยากร้องเรียน แต่เราทำผิด สามารถร้องเรียนได้ไหม เรื่องมีอยู่ว่า น้าเราไปสมัครใช้โทรศัพท์​แบบเติมเน็ตรายเดือน แล้วน้าไม่ได้จ่ายรายเดือนจนมียอดค้างชำระ 2709 บาท แล้วมีจดหมายเตือนมา(เตือนก่อนดำเนินคดี)​ ทีนี้เราก็โทรไปสอบถามให้น้าว่าสามารถผ่อนชำระได้ไหม แต่พี่พนักงานตอบกลับแย่มาก
การสนทนา​ระหว่างเรา&พี่พนักงานคอลเซ็นเตอร์​:
เรา:สวัสดีค่ะ
พี่พนักงาน:ค่ะ สอบถามเรื่องอะไรคะ
เรา:อยากสอบถามเรื่องยอดค้างชำระค่ะ
พี่พนักงาน:ขอทราบหมายเลขสมาชิกค่ะ
เรา://บอกหมายเลขสมาชิก​ไป
พี่พนักงาน:เปิดลำโพงหรอคะ
เรา:ใช่ค่ะ
พี่พนักงาน:รบกวนปิดด้วยค่ะ เพราะฟังไม่รู้เรื่อง
เรา:ค่ะ //ปิดลำโพง แต่พอปิดก็เลยไม่ได้ยิน แล้วพอพี่พนักงานถามเราเลยไม่ได้ยิน เลยเปิดลำโพง
พี่พนักงาน:ได้ยินมั้ยคะ
เรา:ค่ะ ได้ยินแล้วค่ะ
พี่พนักงาน:ได้ยินแล้วทำไมไม่ตอบคะ!?
เรา:เมื่อกี้ไม่ได้ยินค่ะ
พี่พนักงาน:เป็นอะไรกับคุณ...... คะ!?
เรา:เป็นหลานค่ะ แล้วเราก็ถามว่า สามารถผ่อนชำระได้มั้ยคะ
พี่พนักงาน:แล้วคุณ.... อยู่ไหนคะ!?
เรา:เค้าอยู่อีกที่นึงค่ะ เค้าฝากมาถาม
พี่พนักงาน:อ๋อค่ะ จะชำระแทนหรอคะ!?
เรา: ป่าวค่ะ น้าฝากมาถาม
พี่พนักงาน:ถ้าไม่ได้จะชำระแทนก็ให้เค้ามาคุยเองนะคะ
เรา:.. ค่ะ แล้วสามารถผ่อนช...
พี่พนักงาน://ตัดสาย
ปล.พี่เค้าพูดไม่ค่อยดีเลยค่ะ น้ำเสียงก็ไม่ค่อยเป็นมิตร​แถมตัดสายอีก อยากทราบว่า เราทำผิดแต่สามารถคอมเพลนผู้อื่นได้มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่