เครื่องดูดฝุ่นยี่ห้อไหน แบบมีสาย ใช้ถังเก็บฝุ่น ตัวไหน ดูดฝุ่นก่อสร้าง ฝุ่นเล็กๆได้บ้างครับ แนะนำหน่อยครับ

เครื่องดูดฝุ่นยี่ห้อไหน แบบมีสาย ใช้ถังเก็บฝุ่น  ตัวไหน ดูดฝุ่นก่อสร้าง ฝุ่นเล็กๆได้บ้างครับ   คิดจะซื้อของ Philips หรือ Bosch 2 ยี่ห้อดีไหมครับ หรือมีตัวไหนดีกว่า รุ่นไหนดีกว่า แนะนำด้วยครับ พึ่งทำบ้าน ก่อสร้าง ฝุ่นเยอะมากๆ อยากได้วัตต์สูง มอเตอร์แรงๆ ดูดได้ดี แนะนำด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
ถ้าเน้นกำลังการดูดดีๆ แล้วต้องใช้งานบ่อย เพราะช่วงแรกๆแน่นอนว่าอีกนานมากๆครับกว่าฝุ่นจะลดลง ผมว่าแนะนำเป็นแบบหุ่นยนต์อัตโนมัติดีกว่า เพราะว่าประหยัดทั้งเวลา ประหยัดทั้งแรง ช่วยได้เยอะครับ เวลาปล่อยทำงานดูดในบ้าน ก็สบายครับสั่งผ่านแอปได้ มีเวลาไปทำอย่างอื่นรอ แถมบางรุ่น ไม่ต้องถูด้วย เพราะว่าเป็นแบบ 2in1 คือทั้งดูดทั้งถูบ้านให้เสร็จ ซึ่งไม่อยากให้ยึดติดว่ามีสายหรือไม่มีสาย เพราะว่าอยากให้เลือกที่ฟังก์ชั่นที่อำนวยเรามากที่สุด เดี๋ยวนี้จะซื้ออะไรก็ผ่อนชำระได้ ของผมใช้ตัว Autobot Lazer 6 อยู่ ตัวกล่องเก็บฝุ่นก็ถือว่าเพียงพอนะครับ จริงๆคือใส่ได้เยอะนะครึ่งลิตรได้ ลองดูในเพจเค้าหรือช้อปปี้ก่อนก็ได้ครับ มีให้เลือกค่อนข้างเยอะ บางวันกลับบ้านมาก็ไม่อยากทำอะไรแล้วอยากพัก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่