เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อัดหน้าจอแยกกับกล้อง ทำยังไงครับ

กระทู้คำถาม
ผมใช้เป็นกล้องเว็บแคมครับ กำลังฝึกใช้obs อยากอัดหน้าจอคอมแยกกับกล้อง
สมมุติว่า มีช่วงที่อัดคลิปเล่นเกมแล้วมีจอเราอยู่มุมล่างเล็กๆ แต่พอถึงช่วงที่หันมาคุยกับกล้อง หรือช่วงที่ตลกๆ อยากจะตัดมาเป็นหน้าเราเต็มๆจออย่างเดียว แล้วค่อยกลับไปเป็นมุมล่างเหมือนเดิม ตอนนี้ทำได้แค่กล้องอยู่มุมล่างแล้วซูมหน้าเอาบางจังหวะ เอาภาพก็จะแตกๆหน่อย แนะนำทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่