ประเทศเรามีกฏหมายจัดการกับคนเร่ร่อนสติไม่ดีไหมครับ

คือเขาไม่ได้ทำร้ายใครนะครับ แต่สร้างความรำคาญ ผมผ่านไปเซ็นทรัลเวิลบ่อยๆ จะมีป้าอยู่คนนึงเนื้อตัวดูเหมือนไม่ได้อาบน้ำมานาน ถือถุงสัมภาระหิ้วไปมา มีแมลงวันตอมด้วย นั่งตรงนู้นตรงนี้ไปเรื่อย เวลาใครมานั่งใกล้ๆก็จะด่าแบบหยาบคาย และไล่ให้ไป ผมเคยนั่งใกล้ทีนึง ไม่ได้ใกล้มากนะครับ ห่างไป 4-5 เมตรได้ แกตะโกนด่า ผมเลยขยับไปนั่งที่อื่น เจอคนที่ผ่านไปนั่งแถวนั้น ก็เจอชะตากรรมเดียวกับผม ยกเว้นนักท่องเที่ยว คงเพราะเขาไม่เข้าใจภาษาไทย เลยไม่สนใจ

ในทุกๆวันเขาก็เป็นแบบนี้ ผมผ่านแถวนั้นทุกวัน เลยเจอบ่อย

ผมอยากรู้ว่ากรณีแบบนี้ เราทำอะไรได้บ้างมั้ยครับ มีหน่วยงานไหนรับผิดชอบไหม
คือเขาควรอยู่เป็นที่เป็นทางไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่