อยากทราบบริการของเครื่องพิมพ์แต่ละยี่ห้อ แตกต่างกันอย่างไร

สวัสดีครับ พอดีที่บริษัทมีแพลนจัดซื้อเครื่องพิมพ์ใหม่ และอยากรู้ว่าบริการของแต่ละยี่ห้อแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ
ที่นี่ใช้อยู่เจ้าเดียว บริการก็ดีอยู่นะครับ แต่อยากได้ข้อมูลเจ้าอื่นมาประกอบการตัดสินใจด้วยครับ และเป็นตัวเปรียบเทียบครับ
เลยอยากทราบประสบการณ์การใช้งานของแต่ละยี่ห้อของชาวพันทิปครับ
Fujiflim, Ricoh, HP, Canon, Brother และยี่ห้ออื่นๆ

1. บริการหลังการขาย
2. ความรวดเร็วในการดำเนินการ
3. การส่งซ่อมส่งเคลม
4. ความสะดวกในการติดต่อหา Contact
5. ประสบการณ์โดยรวมต่อยี่ห้อนั้นๆ

ขอบคุณครับ

ป.ล. ที่ทำงานเน้นใช้เป็นเครื่องเลเซอร์ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่