อยากเปลี่ยนตัวสะกดภาษาอังกฤษในบัตรปชชต้องทำยังไงคะ

คือเราอยากเปลี่ยนตัวสะกดภาษาอังกฤษในบัตรปชชค่ะ เราชื่อ ศศิประภา ในบัตรสะกด ssiprapha แต่ที่เราใช้และมั่นใจว่าถูกคือ sasiprapa ค่ะ พอดีว่าจะทำเรื่องจบแล้วที่มหาลัยให้แก้ไขข้อมูลเราเลยอยากแก้ให้บัตรมันตรงกับที่เรากรอกข้อมูลให้กับมหาลัยอ่ะค่ะ เราต้องใช้เอกสารอะไรมั้ยคะตอนไปแก้ที่อำเภอ/เขต แล้วสามารถแก้ข้ามจังหวัดได้มั้ยคะ ตอนเราทำบัตรเราทำที่ตวจ.แต่ตอนนี้เราอยู่กทมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่