ฟันคุด มีกันทุกคนไหมครับ

ฟันคุด มีกันทุกคนไหมครับ 
1. ใครอายุเยอะๆแล้ว ไม่มีฟันคุดขึ้นมาบ้าง
2.  ฟันคุดจะขึ้นมาตอนอายุเท่าไร  จึงจะรู้ได้ว่ามีหรือไม่มี
3.  ควรไป เอ็กซเรย์ มั้ยว่า มีฟันคุดใต้เหงือกหรือไม่
4.  ถ้าเกิดยังไม่ปวด หรือ ยังไม่มีปัญหา ควรไปพบหมอมั้ย

ปล . ตอนนี้อายุ 23 ปี หมอฟันบอกยังไม่มีฟันคุดขึ้นมาเลย (แต่ยังไม่เอ็กซเรย์)
รบกวนตอบให้ตรงคำถาม และขอคำแนะนำอย่างดี ด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่