ทำไมเด็กไทยถึงชอบโชว์เต้นแบบน่าเกลียดๆในพวก TIKTOK หรือ REELS ด้วยครับ

กระทู้คำถาม
ที่บอกว่าน่าเกลียดคือ มันไม่ใช่การเต้น Cover แบบประเทศอื่นเขาทำ แต่ชอบเต้นแบบยั่วผู้ชาย
เห็นใน Reels กับ TIKTOK เยอะมาก ประเทศอื่นนี้ผมเห็นเด็กเขาทำอะไรที่สร้างสรรค์กว่านี้อ่า
แต่ของเรานี้แบบ รู้ถึงคุณภาพของประเทศเลย ผมเห็นเครียดแทน เจอที่ไรผมก็จะเลื่อนผ่านนะ
แต่มันก็เยอะมาก คือส่วนใหญ่ก็จะเป็นพวกเด็กชั้นประถม ถึง มัธยมต้นซะส่วนใหญ่ คือศักยภาพ
ความคิดของเด็กๆในประเทศเรา มีแค่นี้หรอครับ คือส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบอ่า มันทำให้ภาพ
ผู้หญิงไทยเราในสายตาชาวโลกเรายิ่งดูแย่เข้าไปใหญ่ไหมครับ คือไม่ได้ดูดีเลย มันดูน่าเกลียดอ่า
ถกเสื้อโชว์ท้อง แล้วเต้นแบบน่าเกลียดมาก ผมเป็นผู้ชายผมไม่ชอบเลย วัฒนธรรมแบบนี้มันเริ่มมาจากอะไรครับ
เด็กๆพวกนี้เขาจะรู้ไหมว่ามันยิ่งทำให้เขาดูอันตรายมากยิ่งขึ้น คือใช่มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล
แต่คุณไม่ได้อยู่คนเดียวบนโลก หรือคนบนโลกก็ไม่ได้มีแค่ประเภทเดียวซะหน่อย การป้องกันและการ
ระมัดระวังตัวก็เป็นสิ่งที่ทุกคนก็ต้องคิดได้ ไม่ได้เดือดร้อนใคร แต่ที่ทำมันคือเดือดร้อนตัวเองชัดๆ
บล็อคไปหลายคนแล้ว แต่ก็ยังเลื่อนเจอหลายคนมากๆเลยครับ ถ้าเต้นตามเพลง หรือ Cover เพลง
ผมไม่มีปัญหานะ แบบนั้นคือความสร้างสรรค์ แต่ประเภทถกเสื้อโชว์ท้องเต้นเป็นกิ่งกือโดนน้ำร้อนลวก
เห็นทีไรจะอ้วกทุกทีเลยครับ มันไม่ได้น่าดูเลยสักนิด ใครมีลูกมีหลานก็อยากขอให้ปรามๆบ้างนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่