เรื่องของการบริจาค"อสุจิ" ใครพอรู้หรือมีประสบการณ์ มาแชร์กันหน่อยครับ

สวัสดีครับ          ปกติผมบริจาคโลหิตประจำ เพราะถือว่าได้ช่วยชีวิตเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน 
วันนึงเจอเพื่อนที่เค้าอยากมีลูกแต่ไม่อยากมีสามี เค้ากำลังค้นหาว่ามีประเทศไหนบ้างที่สามารถขอรับอสุจิได้โดยไม่ต้องมีคู่สมรส 
ก็เลยลองช่วยเค้าหาในเน็ต ระหว่างที่หาก็เกิดไอเดียขึ้นมาว่า เราก็ควรบริจาคด้วยเหมือนกัน บางที่เหมือนยกย่องว่าเป็นฮีโร่เลย
ถือว่าช่วยคนให้เค้าสมหวังได้ แต่เท่าที่หามา ที่ที่เปิดรับบริจาคเห็นจะมีแต่ในยุโรปกับอเมริกา 
มีเวปนึงของเดนมาร์ค เห็นว่ามีค่าตอบแทนจากการบริจาคด้วย เลยสนใจ 

เลยอยากสอบถามผู้รู้ครับว่า มีประเทศไหน (website ไหน) ที่เปิดรับให้บริจาคอสุจิบ้าง ยิ่งมีค่าตอบแทนก็ยิ่งดีเลย 
เผื่อไปเที่ยวแล้วอาจจะแวะไปบริจาคบ้าง ทั้งรูปร่างและ profile เราก็ถือว่าดี คุยกับเค้ารู้เรื่อง เค้าคงน่าจะรับอยู่นะ หัวเราะ 
หรือเพื่อนๆคนไหนเคยบริจาคอสุจิแล้ว มาแชร์ความรู้ให้หน่อยก็ดีนะครับ ว่าต้องทำอะไรยังไงบ้าง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่