✓ขออนุญาตจัด6ลำดับเทียบเคียงเรียงความแตกต่างระหว่างการวางพี่หมากสุดหรู : การจัดสำรองน้องนู๋เย็นเท่าที่เห็นใน 2 นัดชัดๆ?!

✓ขออนุญาตจัดComparative 
2 สุดยอดดาวยิงต่างขั้ว/ต่างทีม
เท่าที่เห็นในความแตกต่างที่นั่งดูมา 2 นัดกันหน่อยนะครับ!

✓1)Goals2022-2023
•พี่หมาก : 2 นัด จัด 2 ตุง
•นู๋เย็น   :  2 นัด จัด 0 ตุงสะดุ้ง80ล้านP

✓2)Finish
•พี่หมาก : ฉลามได้กลิ่นคาวเลือด
•นู๋เย็น :  ปลากัดในโหลแก้ว

✓3)ความมั่นใจ
•พี่หมาก : เน้นสกอร์รอยิงตุง
                 สะดุ้งตาข่าย!!!
•นู๋เย็น  : เน้นลีลายิงดีดั่งรักบี้
              มีข้ามคาน

✓4)Experience
•พี่หมาก : ปลา 3 น้ำ สามรสชาติ
•นู๋เย็น  : ปลาเปลี่ยนน้ำกำลังปรับตัวในสภาพแวดล้อมใหม่ใช้เวลาอย่างน้อยๆประมาณ 1-3 เดือน

✓5)ความมุ่งมั่น
•พี่หมาก : เดินๆย่องๆน่องชิวๆ
แถมผิวปาก อยากยิง!ก็ยิง!
จุดเด่นเน้นความนิ่ง ยิงก็ได้เดินก็ดี 
ผีจะส่งพี่ไปยืมตัวอีกไหมครับ?
•นู๋เย็น : เกิน100 % คอยเวลา&วารี
แล้วแต่ดินฟ้าและวายุ!

✓6)Expectation
พี่หมาก : ตัวจริงตราไก่ไปการ์ต้า
นู๋เย็น :  ประตูแรกจะมาเมื่อไหร่?
             ในสีเสื้อทีมพวกพรี่ๆ

✓ดูบอลปลดทุกข์
สั่งสมความสุขเท่านั้นกันนะครับ!

อมยิ้ม36
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 10
พี่หมาก Debut นัดแรกก็ยิงกรอกปากเป็ดแล้วหรือป่าวครับ
เอาเศษดินอย่างนู๋เย็นขึ้นไปเปรียบเทียบกับเพชรประดับฟ้าแบบนี้น่าสงสารนู๋เย็นนะครับ เดียวจะกดดันเกินไปครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่