เป็นเพื่อนกันเฟสบุ๊คแล้วลบเพื่อน

กระทู้คำถาม
เริ่มเลยนะคะคือ..มีผู้ชายคนนึงที่บังเอิญรู้จักแล้วเจอกันบ่อยมากแต่ไม่เคยคุยกันเลยแล้วเขาน่าจะเห็น facebook เราเลยเข้ามาส่องน่าจะเผลอกดไลค์รูปเรา 1 โพสต์  เราเลยเข้าไปส่องเฟสเขาค่ะแล้วต่อมาไม่กี่วันเราเลยตัดสินใจขอเป็นเพื่อนเพราะเห็นว่าเจอกันบ่อยแล้วก็บังเอิญรู้จักไม่พอครึ่งชั่วโมงเขารับเป็นเพื่อนเราเลยค่ะ  หลังจากที่เขารับเป็นเพื่อนเขากดไลค์ให้เรากลัวมากแถมกดรูปให้ใจมา 3 ใจเราก็เลยกดคืนให้ค่ะ
วันต่อมาบางครั้งตอนกลางคืนหรือบางวันตอนเช้าเขาก็มารัวไลค์ให้เราอีกเราก็เลยรัวไลค์คืนค่ะ
พอเป็นเพื่อนกันหลายวันต่อมาเขาลบเพื่อนเรา .ซึ่งเราไม่รู้สาเหตุเลยว่าเขาลบเราทำไมทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เขาเข้ามาแอบส่องเฟสเราเขามารัวอะไรให้เราแต่ตอนนี้เขากลับลบเพื่อนเรามันคืออะไรคะงงสงสัยมากเพื่อนๆช่วยบอกเราได้ไหมคะว่าที่เขาทำแบบนี้คืออะไร...แต่เท่าที่เรารู้มาเขามีแอบคุยกับสาวอีกคนนึงที่อยู่ในหมู่บ้านเดียวกันที่เป็นคนรู้จักกับเราหรือนี่จะเป็นสาเหตุที่เขาลบเพื่อนเราคะ
เราเพิ่งเข้ามาใน pantip ไม่นานถ้าผิดพลาดอะไรก็ขอโทษด้วยช่วยแนะนำด้วยนะคะ
.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่