เรียนสายศิลป์เเต่อยากเข้าคณะเกี่ยวกับวิทย์

ตามหัวข้อเลยค่ะ ส่วนตัวเป็นคนรักสิ่งเเวดล้อมมากๆรู้สึกว่าเกิดมาทั้งทีก็อยากมีคุณค่าต่อโลกใบนี้บ้าง แต่เหมือนจะค้นพบช้าไป เพิ่งมารู้ตัวว่าอยากอุทิศตนให้กับงานสายนี้ตอนอยู่ม.5ค่ะ ทักไปถามทุกคณะทุกมหาลัยที่เปิดสอนก็บอกรับเเต่เด็กวิทย์ ท้อมากเลยค่ะ เป็นเด็ก66 ที่เรียนศิลป์-ภาษา คือชอบภาษา
ตอนนี้ก็ยังชอบอยู่ค่ะทำได้ดีด้วย เเต่อยากทำสิ่งที่มีความหมายมากกว่า การได้ทำเพื่อสิ่งแวดล้อมมันให้ความรู้สึกที่ดีมากค่ะ เเบบอยากตื่นขึ้นมาในทุกๆวันเพื่อทำให้โลกนี้ดีขึ้น(ซึ่งคงได้ทำเเน่ๆถ้าได้เรียนเกี่ยวกับสิ่งแวดล้อม) มันรู้สึกดีจริงๆนะคะ คิดไม่ออกเลยว่าควรจะเอาไงต่อดี ต้องต่อมหาลัยค่ะ พ่อเเม่ไม่ยอมเเน่ๆ ตอนนี้ควรจะเลือกได้เเล้วด้วย ครอบครัวเริ่มไม่พอใจที่หนูยังเอาเเน่เอานอนไม่ได้ เขาบังคับให้หนูเรียนครูเเน่ๆถ้ายังตัดสินใจไม่ได้สักที หวังว่าพี่ๆจะมีคำเเนะนำดีๆนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่