ขอความรู้หน่อยครับ..รถจักรยานยนต์ไฟฟ้าต้องการเปลี่ยนแบตกับกล่องต้องดูยังไงครับ

ผมซื้อรถจักรยานยนต์ไฟฟ้ามาหนึ่งคัน มอเตอร์ 1200w แบตกรด 60v20a ใช้มาประมาณสองปีเริ่มวิ่งได้สั้นลงจึงต้องการเปลี่ยนเป็นแบตลิเธี่ยม ผมต้องดูขนาดแบตยังไงครับเพื่อให้ได้ไกลขึ้นและพร้อมเปลี่ยนกล่องเพื่อให้วิ่งได้เร็วขึ้น
ขอความรู้จากท่านผู้รู้หน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่