ไม่ผ่านโปรลาวันนักขัตฯได้หรือไม่

สอบถามผู้รู้ครับ
ปกติแล้วการทำงานอยู่ในช่วงทดลองงาน หรือยังไม่ผ่านโปร 120 วัน ลูกจ้างสามารถหยุด วันนักขัตฤกษ์ได้หรือไม่ครับ

อันนี้ยกมาจากประเด็นของบุคคลรู้จักครับ ไม่ได้หยุดวันนักขัตฯจนกว่าจะผ่านโปร

แต่โดยส่วนตัวผมเอง ทำงานมาทุกที่ ถึงจะยังไม่ผ่านโปร ก็ได้หยุดวันนักขัตฯ หรืออาจจะหยุดเป็นวันอื่นแทน แล้วแต่บางสายงาน

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่