กู๊ด แมวจรเชื่อง อ้อน โดนทำร้าย หาบ้าน ระบบปิดค่ะ

** ได้บ้านแล้วค่ะ **

หาบ้าน แจกแมว ให้แมว ไม่มีค่าใช้จ่าย
“กู๊ด” แมวจร บาดเจ็บมีแผลทั่วร่าง  
เพศผู้ อายุประมาณ 1 ปีเศษ  เป็นแมวเชื่องคนง่าย เรียบร้อย ไม่สู้แมวตัวอื่น และไม่ทำร้ายแมวตัวอื่น 
กู๊ดจะอาศัยตามใต้ถังขยะหน้าบ้านคน โดยเปลี่ยนจุดไปเรื่อยๆ แต่มักจะอยู่ใต้ถังขยะแอบแมวจรดุ 2 ตัวที่คอยเวียนมาทำร้าย    
กู๊ด มีเวลาอยู่ รพ.ส.อีกไม่กี่วัน จึงไม่อยากปล่อยกลับที่เดิม กลัวว่าจะโดนทำร้ายซ้ำอีก และอยากให้เขาได้มีอาหารกินอิ่มทุกมื้อ 
ไม่อดและเร่ร่อนเหมือนทุกวันค่ะ 
รายการที่ กู๊ด ทำไปแล้ว นอกจากรักษาแผล ดังนี้
1.     ตรวจเลือด 
2.    ทำหมัน (รอตัดไหม ครบ 7 วัน) 
3.    หยดยาป้องกันพยาธิหนอนหัวใจ ไรเรื้อน เห็บหมัด
4.    กินยาถ่ายพยาธิ
5.    วัคซีน 
** ขอคนเมตตารักแมวและพร้อมเลี้ยงและพิจารณารายละเอียดดังนี้ก่อนได้ค่ะ**
❌    1.  อพาร์ตเม้นท์ บ้านเช่า หอพัก นักเรียนนักศึกษา ให้เป็นของขวัญ  
✔️    2. เลี้ยงระบบปิด 
✔️    3. บ้านไม่ได้เลี้ยงน้องหมา   
✔️    4. ไม่มีแมวเดิมที่มีจำนวนมาก หรือมีแมวเดิม 1 – 3 ตัว หรือต้องการรับ 
 น้องไว้เลี้ยงเป็นเพื่อนกันกับแมวตัวเก่า
✔️    5. วัคซีนประจำปี
✔️    6. เพื่อเลี่ยงปัญหาภายหลัง  จนอาจนำไปสู่ เอาแมวไปปล่อยหรือให้ต่อผู้อื่นโดยไม่ตรวจสอบว่าเขาจะดูแลต่อย่างไร 
             เพื่อให้พ้นภาระ ขอให้ท่านปรึกษาสมาชิกในบ้านถึงความพร้อมและการยอมรับให้เลี้ยง รวมถึงไม่แพ้ ขน  ก่อนตัดสินใจรับนะคะ 
✔️    7. ดูแลตลอดอายุขัย เจ็บป่วยรักษาไม่ปล่อยให้หายเองตามธรรมชาติ (กรณีเจ็บป่วยที่ควรต้องได้รับการรักษาและต้องใช้ยา)
✔️    8. สามารถอัพเดทแมว หน้าเฟส และให้ติดตามได้  พร้อมให้เบอร์ติดต่อ ที่อยู่ ภาพสถานที่จริงที่รับแมวไปอยู่ 
** มีเอกสารรับมอบแมว เพื่อเซนต์รับมอบค่ะ  ** 
** ส่งถึงสถานที่ที่แมวจะอยู่จริงเท่านั้น  ไม่รับส่งมอบระหว่างทาง **
🙏ขออนุญาต อย่าตำนิเรื่องเงื่อนไขการขอแมวไปเลี้ยงกันนะคะ มันเป็นกติกาเล็กๆน้อยๆสำหรับคนรักแมวจริง ๆ  
     จึงอยากให้แมวจรที่เคยอยู่อย่างลำบากไม่มีอาหารกินทุกมื้อ ได้มีอาหารกินทุกมื้อและมีที่อยู่ที่ปลอดภัย
🙏ขอบคุณ “มูลนิธิรักษ์แมวปันน้ำใจให้แมวจร” ได้อนุเคราะห์รับเป็นเคส
🙏ขอบคุณพื้นที่เพจ สำหรับการลงประกาศหาบ้านให้แมว
🙏ขอบคุณเพื่อนรักแมวทุกท่านที่ช่วยกดไลค์ กดแชร์ค่ะ
ช่องทางการติดต่อ  ข้อความ ได้ที่ https://www.facebook.com/profile.php?id=100000288877984
และ  0838266767  (สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ตลอดเวลา)

ดีขึ้นแล้ว

ขอบ้านให้น้องกู๊ดด้วยนะคะ แหล่งที่น้องเร่ร่อนไม่มีคนให้อาหารไม่มีคนชอบแมวค่ะ 
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่