PCX มือ1 หรือ XMAX มือ2

กระทู้คำถาม
ขอถามความเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่เคยใช้ทั้ง 2 รุ่นครับ
ทั้ง 2 รุ่น ถ้าเทียบเฉพาะสเปกก็คงจะเทียบกันไม่ได้ แต่ราคาตอนนี้ XMAX มือ2 (รถบ้าน ไม่แต่ง) แพงกว่า PCX มือ1 ไม่มาก
แต่ PCX รอรถนานมากครับ ผมรอมา 2 เดือนแล้วยังไม่ได้รถเลย ถามศูนย์แล้วก็ไม่รู้จะได้เมื่อไร
เลยอยากถามความคิดเห็นของเพื่อนๆครับ ว่าควรรอ PCX ต่อไป หรือไปเอา XMAX มือ2 เลยดีกว่าครับ

ปล.เน้นใช้ขับไปทำงานวันละ 10+ km อาจมีออกทริปบ้างนานๆ ครั้ง
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่