สินเชื่อ อเนกประสงค์ข้าราชการ

รบกวนสอบถามครับ

ประมาณสิ้นเดือนนี้ พี่จะยื่นกู้ สินเชื่ออเนกประสงค์ สินเชื่อเพื่อข้าราชการ และรัฐวิสาหกิจ ซึ่ง ผมเป็นพนักงานเอกชน ส่วนพี่รับราชการครับ
ซึ่งเคยเข้าไปถามสาขาแล้วเขาไม่เคยเจอเคสนี้มาก่อน เขาเลยบอกว่าผมน่าจะได้เป็นผู้ค้ำประกัน แต่ถึงสิ้นเดือนค่อยว่ากันอีกที

ทีนี้ผมเคยสมัครสินเชื่อตัวนึงของกรุงไทยเมื่อ เดือน 4 แล้วไม่ผ่านจะสมัครไม่ได้อีกจนกว่าจะเดือน 10 

คำถามคือจะมีผลต่อผู้กู้ไหมครับ หรือกรณีนี้สามารถกู้ได้ไหมครับ
ที่ต้องผมค้ำเพราะว่าต้องเอาหลักทรัพย์เข้า แล้วผมกับพี่ถือโฉนดร่วมกันครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่