หมากรุกฝรั่ง ที่เล่นกัน 3 - 4 คน มีวิธีจบเกมกันอย่างไรคะ

ต้องเอาชนะจนเหลือคนเดียวรึเปล่า มีการรุมไหม แล้วถ้าหมากร่อยหรอ มีวิธีจบเกมแบบชนะหรือเสมอไหม ในเมื่อไล่ขุนอีกฝ่ายไม่ทันแล้วน่ะค่ะ

ปกติเดี๊ยนเล่นแต่โชงิ 4 คน ซึ่งมันเติมหมากได้เรื่อย ๆ ยึดหมากฝ่ายตรงข้ามที่เหลืออยู่ในกระดานมาเป็นทีมเรา หลังจากเราฆ่าขุนได้แล้ว (ตำแหน่งหมากต่อจากเดิม) เลยนึกภาพการเอาชนะของหมากรุกชนิดอื่นไม่ออกค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่