[กระทู้เสี่ยงโดนลบ/โดนแบน] ทำไมทฤษฎี Loonaverse ถึงดูเท่ แต่กวังยา ถึงดูเบียวคะ 🤔

อันนี้ในความรู้สึกเรา เราว่าทฤษฎี Loonaverse เท่มาก ปูเรื่องมาอย่างดี รอบคอบ จุดบอดน้อย
แล้วเริ่มตั้งแต่เนิ่นๆ ด้วย เหมือนวางแผนมาดี

แต่กวังยา ไม่ได้ว่าวางแผนมาไม่ดีนะคะ ด้วยความการ์ตูนเองอะไรเอย แก่นเรื่องที่แบ่งเป็นดี/ชั่ว ค่อนข้างชัด
มันเลยดูเบียวๆ ไม่ค่อยเท่แบบผู้ใหญ่อะค่ะ

อยากถามความคิดเห็นทุกคน มีใครคิดเห็นคล้าย/ต่าง กันออกไปบ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่