ซื้อมอไซต์ฟีโน่ ปี2012 มือสองขับ ๆ อยู่ถ้าเร่งจะขึ้นไฟตรงเครื่องยนต์ อันตรายไหมคะ

พอดีพึ่งซื้อมือสองมาค่ะ  ขับ ๆ แล้วเร่งเครื่องประมาณ 40 มันจะขึ้นไฟตรงเครื่องยนต์ซักพักก็ดับแล้วขึ้นใหม่ แบบนี้อันตรายไหมคะ ใช้งานต่อได้ไหมเพราะถ้าเอาไปซ่อมที่ร้านที่ซื้อมาซึ่งซ่อมฟรีแต่ค่าขนส่งไปและกลับแพงมากค่ะ

อาการประมาณนี้ค่ะ จะเห็นไฟสีส้มขึ้น 2 ครั้ง กรุณาคล็กที่ลิ้งนะคะเพราะแอดเป็นวีดีโอไม่ได้ค่ะเลยใส่เป็นลิ้งแทน

ปัญหารถมอเตอร์ไซต์ฟีโน่(Link)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่