ใครเคยโดนกิ๊กแฟนแกล้ง/ด่าบ้าง ด่าเหมือนในละครไทยอ่ะค่ะ มันมีมั้ย

ตอนนี้เราเลิกกับแฟนเก่า (เลิกนานแล้ว)
ตอนนั้นเราเด็กมาก อายุห่างจากแฟน 15 ปี
คบตั้งแต่เราเรียนจบใหม่ๆ จนถึงอายุ 34 (ตอนนี้37)
เราแค่นึกย้อนไปอดีตโง่ๆของเรา 5555555 อย่าด่าเรานะ มันผ่านมาแล้ว
ทุกวันนี้เราเป็นเพื่อนกับเค้าได้ แต่บางทีก็นั่งมองดูเค้ากินกาแฟ หรือ กินข้าว ด้วยความแปลกใจ (บังเอิญบ้านใกล้กัน)
ว่ารู้จักกันมาสิบกว่าปี เค้าเป็นคนยังไงกันแน่นะ เราควรให้อภัยเป็นเพื่อนกับเค้าต่อมั้ย เราก็งงตัวเอง 5555555

คือเราเป็นวิศวกรทั้งคู่ เค้าลูกติดนะ เราช่วยเค้าเลี้ยงลูก2คนมาตั้งแต่ตัวน้อยๆที่แม่น้องทิ้งไป
ลูกเค้ารักเรามาก เป็นเด็กดีทั้งคู่ ทุกวันนี้วันแม่ก็จะส่งการ์ดมาให้
บ้านเราจริงๆฐานะดีกว่าแฟน พออายุ 30 กว่าก็เงินเดือนสูงกว่าแฟน
แต่แฟนเป็นลูกคนจีนแถวเยาวราช ชอบคิดว่าคนต่างจังหวัดฐานะลำบากกว่า
แฟนไม่เคยเลี้ยงเรา เราแชร์กัน 100% เผลอๆเราขาดทุนเพราะเราเลี้ยงลูกเค้า

เค้ามีกิ๊กที่รู้ประมาณ 4 คน
จริงๆเราไม่ได้จับได้ มันมาแอด FB กับ Line ส่งมาเยาะเย้ยด่าเราเอง
บางคนด่าตามล้างตามผลาญ แล้วแฟนเรา(ระดับ ผจก โรงงาน) ก็จะบอกให้เราอดทน
ผู้หญิงทะเลาะกัน อยากจบ ผิดไปแล้ว แต่แฟนเราปากหวานมาก ขี้เอาใจ ผู้หญิงจะชอบ

แล้วดูกิ๊กทุกคนจะมั่นใจมากว่าแย่งจากเราได้ คือด่าเราเสียๆหายๆ แกล้งเราสารพัด
บางคนตามด่าเรา 2 ปีเต็มๆ แล้วแฟนเราไม่ทำอะไรเลย 
เคยมีครั้งนึงมันเป็นลูกน้องแฟนที่ทำงาน(มีสามีแล้วมีลูกแล้วด้วย)
เรามีคลิปตอนมันมีอะไรกัน เราเลยบอกถ้าไม่หยุดด่าเราจะเอาออกจากงานทั้งคู่
มันถึงยอมหยุด

คือต้องบอกก่อนว่าตอนเราเรียนจบใหม่ๆที่บ้านเรามีปัญหา เราทำธุรกิจเอง
แล้วเค้ามาจีบเรา มาทำดี ช่วยเราทุกอย่าง ไม่เคยให้เรายกอะไรหนักๆเลย
เหมือนเทพมาโปรดอ่ะ เราเลยให้อภัยเสมอมา เพราะคิดเสมอว่าตอนลำบากไม่มีใครเค้าก็อยู่ข้างๆเรา
เราเลยนึกถึงแต่ความดีของเค้าจนเลิกไม่ได้

ทีนี้ ที่เรารู้จาก ผู้หญิงทุกคนที่พูดเหมือนๆกัน คือ แฟนเราเอาเราไปว่าเสียหายมาก
เค้าไม่อยากมีอะไรกับเรา เรากราบขอเค้า เราอีโก้ เราเอาแต่ใจ (คือไม่ใช่เรื่องจริง ถ้าเอาแต่ใจ เราคงเลี้ยงลูกเค้าจนรักเรามากขนาดนี้ไม่ได้)
เเล้วพูดคล้ายๆกัน แต่เค้าก็บอกว่าเค้าไม่เคยพูดแบบนั้น แต่ก็ลอยตัว ปล่อยให้ชะนีทุกนางมาด่าเราเสียๆหายๆ
เค้าบอกเค้าชอบความสงบสุข เวลาว่าเค้าก็มีแต่ร้องไห้ๆ กราบเท้าเรา ทำท่าเหมือนจะช็อค เราก็โง่ยอมใจอ่อน

ทีนี้ครอบครัวเค้าเกลียดเรามากโดยไร้เหตุผล ซึ่งเค้าก็บอกอยู่ๆก็เกลียด 
เราเลยมานั่งพิจารณา ว่าเป็นไปได้มั้ยที่เค้าจะเอาเราไปด่าเหมือนที่กิ๊กทุกคนบอกเรา
เพื่อนเค้าก็เกลียดเรา เจ้านายก็เกลียดเรา ทุกคนจะบอกว่าเราร้ายกาจมาก เค้าน่าสงสาร โดนเรารังแก
ทั้งๆที่เราแทบไม่เคยคุยกับเพื่อนกับเจ้านายเค้าเลย

เค้าบอกเวลาเราจับเค้าได้เรื่องกิ๊ก เค้ากลัวเราเอาไปบอกที่ทำงาน
แต่เราไม่เคยทำนะ แค่ขู่เพื่อให้หยุด เค้าเลยไปฟ้องใครต่อใครว่าเค้าจะฆ่าตัวตายเพราะเรารังแกเค้า
คือแบบเคยเอาหมอนปาเค้าหนเดียว นั่นแหละ คือเค้าเป็นคนบุคคลิกนิ่มอ่ะ เหมือนคนนิสัยดีมาก ใครๆก็รักเค้า

ทุกวันนี้เลิกกันมานาน เรามีแฟนใหม่แล้ว แฟนใหม่ก็ชอบบอกว่าเค้าน่าจะรักเรามาก ให้เป็นเพื่อนกันได้
เพราะเค้าชอบมาช่วย ซื้อขนมมาฝาก เรื่องงานก็ช่วย แต่ในใจลึกๆเราก็ไม่ไว้ใจ ว่าผู้ชายคนนี้เกลียดเราหรือเปล่า
มาทำกับเราเพื่ออะไร แต่เรายังดูแลลูกเค้าอยู่บ้าง เพราะเราเลี้ยงของเรามา

สรุป เราแค่ยังหาคำตอบไม่ได้ว่าผู้ชายคนนี้เกลียดเราหรือเปล่า เพราะเค้าไม่เคยยอมรับว่าเค้าเอาเราไปว่าเลย
เราแค่เวทนาสังขารเค้าตอนนี้ ที่แก่มากแล้ว แล้วมานั่งกินข้าวกับเรา เราก็มองเค้าด้วยความเวทนาอ่ะค่ะ
ว่าบุคคลิกน่าสงสารเนอะ เป็นคนแบบไหนกันแน่เนี่ย

เลยอยากถามว่า ใครเคยโดนกิ๊กด่าแบบหนักมากแบบเรา
ด่าเหมือนในละครทีวี ทำไมถึงกล้าด่าเพราะเรามาก่อน เยาะเย้ย ส่งรูปอย่างว่ามาให้ดู
คือคนแบบนี้เค้าเป็นกันยังไง ทุกวันนี้เรายังงง เพราะเราอ่านข่าวเคยเจอแต่เมียหลวงตบเมียน้อย

ปัจจุบันเรามีแฟนใหม่ หล่อและรวยมาก แต่นิสัยแมนๆเเข็งๆไปหน่อย
แต่เชื่อมั้ย....คนแบบนี้ไม่เคยสร้างปัญหาอะไรให้เราเลย ผู้หญิงสวยๆมีมาชอบเค้า
เค้าก็แข็งแกร่งมาก และมาแตะเราไม่ได้เลย
เค้าปกป้องแบบน่ารักมาก เราเลยสบายใจมากที่อยู่กับคนแบบนี้

ผิดกับแฟนเก่าเรา ที่ชอบ ผญ ต่ำๆแบกะดินอ่ะ 555555555
สเป็คเค้าน่าจะเป็นแบบนั้น ไปมีอะไรทีไร วิ่งหนีห่างจุกตูดลอยตัวเหนือปัญหาทุกที

อย่าด่าเรานะ เราแค่สงสัย พอดีวันนี้เราว่าง เราเอาขนมมาให้เด็กๆ เราคุยกับเค้านิดหน่อย
เลยนั่งสังเกตสังขารเค้าแล้วเวทนาอ่ะ 55555555 ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่