แฟนเราบอกแฟนเก่าว่ายังไม่มีแฟน ควรรู้สึกยังไงดีคะ

แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ผ่านประสบการณ์นี้มา 3 ปีแล้วค่ะ เจอเหมือนกันเลย เค้าบอกแฟนเก่าว่ายังไม่ได้คบใครใหม่
พอแฟนเก่าเค้าถามถึงเรา เค้าบอกแค่คุยยังไม่ได้คบจริงจัง ทั้งที่ๆตอนนั้นคบกันจริงจังแล้ว มาขอคบเราเองด้วย
ที่ตอบไปแบบนั้น เพราะยังรัก ยังห่วงความรู้สึกแฟนเก่า
เราเลยขอเลิก  ถ้ายังรักกันก็กลับไปคบกัน เรารำคาญ เกลียดอะไรแบบนี้มาก
เค้าขอโอกาส บอกจะไม่คุยอีก แต่สุดท้ายเราก็จับได้ว่าคุยกันเหมือนเดิม เราเลยเลิกค่ะ มาง้อยังไงก็ไม่เอาแล้ว
ไม่มีทางลืมได้หรอกค่ะ ความรู้สึกนี้ มันจะปวดใจทุกครั้งที่นึกถึง
ถ้าคุณก้าวออกมาจากตรงนี้ได้ แล้วไปเริ่มใหม่จะมีความสุขกว่ามาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่