สอบถามเรื่องการซ่อมรอยร้าว และทาสีผนัง

1. การซ่อมรอยร้าว ผนังภายนอกก่อนทาสี ควรใช้อะไรในการซ่อมรอยร้าว

2. หลังจากซ่อมรอยร้าวเสร็จ ถ้าเราจะทากันซึมอะคริลิก ก่อนแล้วค่อยทารองพื้น หรือทาสีทับได้เลย มีขั้นตอนยังไง เพราะผนังด้านนี้รับน้ำฝนเต็มๆ เวลาฝนตก

3. การทาสีภายในต้องทารองพื้นก่อนหรือเปล่า ควรใช้สีทาภายในแบบไหน ที่พอทาแล้วเวลาเปื้อนขจัดคราบออกได้ง่าย เราสามารถเอาสีทาภายนอกมาทาภายในได้หรือไม่

ใครมีขั้นตอนอะไร แนะนำได้เลยครับ กำลังจะซ่อมแซมผนังและทาสีเอง ผมควรระมัดระวังเรื่องอะไรบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่