ตามหา Printer เน้น Scan Auto Feed

กระทู้คำถาม
งานหลักที่ใช้งาน printer คือ print เอกสารที่เป็นต้นฉบับ 1 ชุด  1 หน้า

จากนั้นเซ็นเอกสารและจะนำกลับมา scan เป็น PDF เก็บไว้ในคอมพิวเตอร์

ปัจจุบันใช้งานเครื่องพิมพ์ AIO ที่ต้องใส่กระดาษเพื่อสแกนเองทีละแผ่น กดบันทึกเป็น PDF เองทีละครั้ง

ในบางครั้งไม่ได้ทำทุกรอบ จึงทำให้สิ้นวันจะมีเอกสารต้นฉบับที่เซ็นเรียบร้อยแล้ว รอสแกนหลายใบ
จึงเริ่มไม่อยากหยิบทีละใบเข้าเครื่องเพื่อบันทึก PDF 

ผมไปศึกษาเครื่องพิมพ์ประเภทที่มี Auto document Feed ที่คิดว่าน่าจะแก้ปัญหาส่วนตัวนี้ได้

จึงมีคำถามตามมาว่า Printer รุ่นไหนบ้างที่สามารถตอบโจทย์นี้ได้ไหมครับ 

สมมติมีเอกสารรออยู่ 20 ใบ

a. เมื่อกด scan แบบ auto feed ต้องการให้ได้ 20 PDF Files จะสามารถทำได้ไหมครับ (1 ใบ ต่อ 1 ไฟล์)
(กลัวจะได้ 1 PDF file ที่มี 20 pages แทน)

b. หรืออย่างน้อยให้ผมได้คลิก 20 ครั้งเพื่อสั่ง scan 1 ใบ ก็ยังดีกว่าที่ต้องลุกไปใส่กระดาษเปลี่ยนทีละใบ (เครื่องจะ feed เองทีละใบ) แล้วผมกดบันทึกไฟล์เอง ทำได้ไหมครับ (ดีกว่าเดิมแค่ไม่ต้องลุกไปเปลี่ยนกระดาษเอง ไม่รู้จะคุ้มซื้อเครื่องใหม่ไหม)

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่