ถ้าเราตั้งเวลาปิดเปิด กับเครื่องใช้ไฟฟ้า ที่เชื่อมผ่าน BT อะไรจะเป็นคนบังคับมันคะ

หัวข้ออาจจะงงๆ ขออภัย คือเราใช้หลอดไฟยี่ห้อนึง ที่มันเชื่อมต่อ บังคับผ่าน BT 

เราตั้งค่าในแอปไว้ ว่า ปิดเวลานี้ เปิดเวลานี้ แต่พอจริงๆ มันไม่ค่อยทำตามสั่ง

อยากรู้ว่า อะไรเป็นคนบังคับมันปิดเปิด 

1. มือถือเรา ที่ต้องออกคำสั่ง ผ่าน BT ทุกครั้งเมื่อถึงเวลาปิดเปิด และต้องไม่เกิน 10 เมตร
2. ตัวเครื่องมันเอง เพราะเราตั้งค่าแล้ว ครั้งเดียวจบ ไม่เกี่ยวกับมือถือเราอีก

ใช้รุ่น WIFI ไม่มีปัญหาค่ะ แต่แบบ BT ซื้อแบบลดราคามา

ปล.ปกติมือถือเรา กับ ไฟหลอดนั้น ก็อยู่ไม่ห่างเกิน 10 เมตรนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่